4fum THPT Phước Long - Bình Phước
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

·´`·.(*·.¸(`·.¸ Welcome To 4rumPL¸.·´)¸.·*).·´`·

Trang ChínhPortalLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

bánh gato đặc biệt

Go down 
Tác giảThông điệp
thien su nu cuoi
Nhân viên năng động
Nhân viên năng động
thien su nu cuoi

USD 33235
Thân Thiện : 2

bánh gato đặc biệt Empty
Bài gửiTiêu đề: bánh gato đặc biệt   bánh gato đặc biệt EmptyMon Jan 11, 2010 4:23 pm

GuiGui (17t) : là 1 cô gái rất đáng iu , là công chúa trong hình hài lọ lem . cô mồ côi cha mẹ khi còn nhỏ hiện cô sống cùng sơ Mari tại cô nhi viện và các em khác. Cô có ước mơ đc làm thợ làm bánh giỏi vì...

WangZi (17t) : Là 1 thợ làm bánh đại tài . Cậu có gương mặt siêu hot boy nhưng lại rất lạnh lùng , lạnh đến nổi có thể cằm thanh socola trong hàng giờ mà ko tan , pik baoc ô gái mong đc lọt vào mát cậu nhưng rất tiếc chưa ai vào đc vòng gửi xe cho đến 1 ngày.

Arron (17t) : Với gương mặt siêu baby cậu đã chiếm đc bao nhiêu trái tim co gái . Gia đình là chủ cổ đông lớn , cậu rất lạnh lùng nhưng từ khi gặp GG cô đã thay đổi cậu . Từ lâu đã thầm thương GG nhưng ko da1m nói ra.

Tiểu Huân (17t) : Rất đáng iu có nũ cười như thiên sứ . Rất thik WZ nhưng tình cảm ko đc đáp trả nên cô rất ghét nhưng cô gái thân mật bên WZ và tìm mọi cách để phá.
(và một số nhân vật khác)

Sự khởi đầu
Ngày..tháng..năm
Tíng tong...
Tới rồi tới rồi!!! lũ trẻ ùa lên , tôi (GG) tiếp bước theo sau.
Vẫn như mọi năm vào đúng đên giáng sinh lại có 1 ng mang biệt danh "thiên sứ vị ngọt" , ng ấy như thiên sứ vậy lun quan tâm , giúp đỡ nhũng đứa trẻ như tôi , ng ấy hiểu rõ hoàn cảnh mỏi ng chúng tôi . Mỏi đêm giáng sinh ng ấy lại viết thư hỏi thăm , tặng đồ chợi và ko thể thiếu đó là 1 chiếc bành gato rất ngon do chính ng ấy làm . Từ đó tôi lun ước mơ đc là 1 thợ làm bánh tài giỏi tự làm ra những chiếc bánh tặng cho nhưng đứa trẻ như tôi . Và điều đặc biệt mà tôi luôn thằm dấu đó là tôi đã iu 1 ng ko quen ...
Mọi chuyện vẫm cứ thế cho đến cuối năm lớp 11 khi GG từ trường bước về sơ Mari chạy đến ôm chằm lấy GG .

Chap 1:

_Con đc nhận làm nhân viên thực tập tại nhà hàng Machiato thiên đường của vị ngọt _Sơ nói với GG

_Sơ nói ... nói ... sao!!! _GG lấp bắp nói

_Lần trước giám đốc nhà hàng có tới thăm chúng ta ,sơ mời ông ăn bánh do con làm ông rất thik . Sơ cho ông xem lí lịch của con ông nói sẽ xem lại bây giờ thì có kết quả rồi _giọng sơ sung sướng

_AAAAAAA!!! _vui đâu bằng GG cô hét lên

Đúng lúc Arron vừa qua chơi GG kể cho cậu nghe

_AAAAAAA!!! _1 lần nữa GG hét lên.

Số phận của GG bắt đầu từ đó , liệ GG có thực hiện đc ước mơ của mình (Tiếp tục ũng hộ mình nha)
Hôm nay là ngày đầu thực tập của GG g/đốc vừa giới thiệu GG xong thì 1 ng khác chạy vào

_A! còn 1 ng nữa là Arron cũng là thực tập viên như GG _g/đốc giới thiệu.

_Tôi tới rồi _Arron vừa nói vừa thở

_Sao cậu lại ở đây _GG ngạc nhiên nhìn Arron hỏi

_Mình cũng đc g/đốc tuyển vào làm _Arron cười ngượng nghiệu
(xạo ghê papa quên pik rộg nên mới đc nhận vào)
Đúng lúc WZ và TH bước ra g/đốc chỉ tay vào WZ

_Đây là đầu bếp cừ khôi và có danh tiếng nhất ở đây còn kia là TH cũng khá giỏi , từ nay 2 đầu bếp này sẽ trong coi 2 ng _g/đốc nói.

_Tôi là GG sinh ngày 11-8-1989 , nhóm máu B , cao 168cm , nặng 45kg rất vui đc làm quen xin chỉ bảo thêm

_Tôi ko có thời gian ở đây để làm quen _WZ phán 1 câu xanh rờn rồi bỏ đi

_Cái gì !! nghỉ mình là ai mà nói câu đó _Arron và GG nói với giọng tức giận

HIHI!!! 2 ng mặ kệ cậu ấy là vậy đó nhưng rất tốt bụng _TH cười nhẹ nhàng nói

_Đúng là ai vô phước gặp phải tên đó _Arron dơ nắm đấm lên nói

_ Câu thân tên đó lắm hả ? _GG hỏi

_Uhm! ban đầu tôi cũng như 2 ng nhưng dần dần tôi lại thấy cậu ấy như thiên thần _TH cười nói

_Ác quỷ đội lốt thiên thần thì đúng hơn _Arron vẫn chưa ngui giận

_À !! đúng rồi tôi là TH trong thời gian đầu tôi sẽ phụ trách 2 bạn _TH giới thiệu

Chap2

_Đầu tiên chúng ta sẽ xem wa ^&%@#$ . G/đốc có nói 2 bạn pik làm bánh àh _TH hỏi

_Tôi chỉ pik làm loại bánh đơn giản như bánh quy , bánh bông lan nhưng cũng ngon lém đóa _GG cười trả lời

_Đúng đó cậu ấy làm rất ngon tôi có ăn rồi _Arron chen vào

_WZ từ trong bước ra vẫm thái độ đó : Mấy món đó trẻ con còn pik làm , đúng là chẳng ra gì...

_Tôi ko pik cậu nấu nướng giỏi tới đâu , nhưng đừng cách nói xúc phạm ng khác như vậy đi , cậu nói tôi chẳng ra gì vậy trong cậu ra cái gì lắm sao đồ trời đánh #$$%$^& ... _GG mắng cho WZ 1 trận té tát

Có lẽ đây là lần đầu có ng nói với WZ như vậy khiến cậu ngỡ ngàng

_Đồ vịt xấu xí cô là ai mà dám lớn tiếng hả _WZ tức giận trả lời

Cậu nhìn GG bằng ánh mắt 2 viên đạn lạnh đến buốt ng

_Nhóc con miệng còn hôi sữa mà dám lên mặt dậy đời _nói rồi WZ bỏ đi khiến GG va Arron tức xi khói , GG thề nhất định sẽ ko bỏ qua thù này (thù dai ghê)

Thôi 2 ng nhịn cậu ấy đi cậu ấy là vậy đó ko có ý gì đâu
Chap 2 :
Sau 1 tuần thực tập , 2 người (GG và Arron) bước vào.

_2 người tới rồi àh tôi có 1 tin vui và 2 tin bùn cho 2 người và 1 tin vui cho GG . Sau 1 tuần thực tập theo quan sát của tôi và hội đồn đánh giá , mọi ng cho rằng GG rất có kinh nghiệm có thể làm thực tập viên làm bánh còn Arron thì ... phải ở lại _TH nói.

_Cái gì ! Tại sao GG có thể qua mà tôi ở lai chứ _Arron

_Thôi mà cậu chăm chỉ như tớ thì đâu đến nổi đúng ko nè _GG an ủi Arron

_Còn 1 điều nữa GG àh !! _TH cố bình tĩnh nói tiếp . Ng hướng dẫn và trong coi cậu là WZ .

_Cái gì !!! _cả Arron và GG cùng la lên

_Tôi xin lỗi tôi pik cậu khó chịu nhưng ko còn cách nào WZ là 1 đầu bếp làm bánh thực thụ chỉ có cậu ấy mới giúp cậu đc như ước mơ của cậu , chẳng phải cậu rất mún giỏi như WZ sao _TH cố bình tĩnh chấn an GG .

_1 lần nữa : Rầm !!! 2 đứa cùng xỉu.
(2 đứa này đồng bộ ghê cái jì cũng chung)

Ko pik nói gì hơn GG đành chấp nhận nhưng trong lòng vẫn rất lo sợ , còn Arron chỉ biết mếu máo .
Sau khi nhận đc lện GG đến gặp WZ vừa bước vào chưa kịp nhìn mặt ai đã bị WZ phán 1 câu

_Cô đến trễ ! cuối giờ ở lại làm thêm _WZ lạnh lùng nói

_Cái gì tôi vừa mới đến đã _GG cố giải thik

_Ko cần nhìu lời , muốn làm 1 đầu bếp tài năng hay bất cứ nghề gì quan trọng là lun phải pik đúng giờ đạo lí này cô cũng ko hỉu sao _WZ ko cho GG cô hội giải thik

_Nhưng tôi , tôi .... cậu .. nhưng _GG ko nói nên lời vì wá ức

Cả 1 ngày GG bị **** tơi bời nhưng vì ước mơ cô cố nhịn đến cuối ngày . Rồi 2 , 3 ,4 ..... ngày GG vẫm thê thảm dứa tay WZ cho đến 1 ngày

_Cô sao vậy hả làm mải chỉ có 1 cái bánh gato mà làm cả tháng vẫm ko đạt _WZ quát lên với GG

_Cái gì chứ , ai ăn cũng khen ngon chỉ có mỏi cậu là chê rõ ràng cậu mún trả thù tôi mà _GG ấm ức nói

_Cô nghỉ mình là ai đáng đề cho tôi trả thù , ng ngu ngốc ko có đầu óc như cô ko pik sao lại đc nhận vào đâu , ngu ngốc như cô chẳng trắch gia đình cô lại bỏ rơi cô _WZ quát lớn hơn

_Đúng là tôi ngu ngốc , tôi đần độn cậu có thể xúc phạm tôi nhưng ko đc nói tôi là đồ bỏ rơi , tôi nhất định cho họ thấy ngày xưa họ bỏ rơi tôi là sai lầm củ họ , cậu cũng vậy _GG vừa nói n'c mắt vừa rơi

Lặp tức GG ụp cả ổ bánh gato vảo mặt và nói

_Cậu cũng nên nếm mùi tệ hại 1 lần đi _nói rồi GG bỏ chạy mất

_Hình như mình đã hơi quá nặng lời với cô ấy _WZ lẫm nhẫm

Chap 3 :
Từ đó 2 ng chẳng nói năng tiếng nào , mỏi ngày cuối giờ GG vẫm ở lại lảm thêm mãi đến 11-12h khuya mới về . Cứ thế 1 , 2 , 3 .... 1 thàng sau , nhà hàng mở lễ hội ăn mừng vì món ăn của WZ đoạt huy chương vàng "đua tài ẩm thực" (em lấy đại) . Hôm đó mọi ng cùng đi đầy đủ , chỉ riêng Arron phài nghỉ ốm . Đang đi GG đột nhiên trược chân té bông gân mọi ng xung quanh chạy đến hỏi thăm chi riêng WZ .

_Con gái con lứa , đi với chả đứng

Nhưng rốt cuộc WZ lại là ng cõng GG về . Trên đường về nhà

_Tôi xin lỗi , ôm đó tôi hơi nặng lời tôi ko cố ý xúc phạm cậu _WZ nói khẽ

_Cậu nói gì tôi nghe ko rõ _GG nhăn mặt hỏi

_Tôi lỗi vì hôm đó tôi đã xúc phạm cậu tôi ko có ý đó _WZ ngượng ngùng nói

_Hahaha !!! Tôi nghe rồi tôi chỉ mún cậu nhắc lại thôi _GG cười rạng rỡ

_Cậu ... đồ quỷ nhỏ _WZ đỏ mặt

_Tôi cũng xin lỗi hôm đó tôi ko thể kìm chế cảm xúc , tôi hỉu với taìu năng của cậu tôi ko là gì _GG bùn hẳn nói

_Làm bánh ko chì là tài năng mà còn là tâm huyết mong người ng ăn nhận ra mùi vị đặc trưng từng chiếc để ng ăn cảm nhận đc iu thg trong từng chiếc bánh _WZ thẹn thùng nói

_Ng như cậu cũng pik iu thương là gì sao _GG chọc WZ

_Ờ ờ ...! sao cô lại mún theo đuổi nghề này _WZ đỏ mặt đánh trống lãng

_Đó là vì có 1 ng lun mang cho chúng tôi sự ấm áp và hạnh phúc bằng 1 chiếc bánh gato , tôi mún đc như ng đó _GG ân cần đáp.

Rồi 2 ng im lặng . Trên đường về GG thầm nghỉ trên này cũng ko tệ đến vậy , bổng "ào ..ào" 1 cơn mưa bất chợt kéo đến

_Nhà cô ở đâu vậy _WZ hỏi

_Đi khoảng 30' nữa là sẽ tới nhưng mưa lớn wá _GG nói

_Nhà cô xa vậy mà ngày nào cô cũng làm về khuya , cô ko sợ sao _WZ cõng GG chạyCó jì phải sợ , tôi xí như vậy ai mà thèm chứ _GG bùn bã nói

_Cô đẹp hơn mìng cô nghĩ nhiều _WZ nói nhỏ

_Sao...!!! cậu nói sao tôi ghe ko rõ mưa to wá _GG hỏi

_Nhà tôi gần đây hay vào trú mưa rồi toi chỡ cô về _WZ cố lẩn tránh

_Uhm!! cũng đc _GG đồng ý

Về đến nhà WZ

_Tôi sống 1 mìng ko sao đâu , chân co sao rồi _nói rồi WZ cằm chân GG lên thoa thuốc cho cô

_Tôi ko sao ... ko sao đâu _GG đỏ mặt

Sau khi thoa thuốc WZ vào bếp nấu cho GG 1 ít đồ
ăn nhẹ chờ tạnh mưa . Còn GG chân đi khập khễnh tham quan nhà WZ thì thấy trên bàn làm việc có rất nhiều thư

_Chắc lại là thư làm quen của các girl đây mà _GG lẫm bẫm

Cô cầm 1 lá thư đang đọc dỡ , 2 mắt cô mở to kinh ngạc

_Cái gì..._GG lắp bắp

_Cô làm gì vậy _WZ bực tức

_Cậu ... cậu là "thiên sứ vị ngọt" _GG ko tin vào mắt mình nữa

_Đủ rồi cô pik quá nhiều rồi đó , trời tạnh mưa rồi cô về đi _WZ tức giận với GG

_Cậu đâu cần nặng lời với tôi vậy chứ _nói rồi GG bỏ về

WZ ngồi xuống ngui giận bổng thấy trên sàn nhà có 1/2 miếng ngọc bích của GG làm rơi làn này đến WZ kinh ngạc cậu lẫm bẫm

_Ko thể nào , chẳng lẽ ... _WZ ấp úng ko nói thành lời

(Chuyện ji vậy , vậy là đã có 2 bí mật đc mỡ ra . Tiếp tục ũng hộ t/giả nha )

Chap 3

Trong khi WZ chẳng hiểu chuyện ji đã xảy ra với cậu thì GG

_ĐỒ TRỜI ĐÁNH !!! chân ng ta thế này mà nở đũi ng ta về , đúng là đồ máu lạnh _GG vừa đi vừa **** WZ

_Còn nhưng bức thư đó là như thế nào chẳng lẽ cậu ta thật sự là ... ko đúng tên máu lạnh như hắn làm sao có thể mang iu thương cho ng khác , nhưng bánh hắn làm có vị rất giống ..._GG cố tìm lời giải thik WZ ko phải là thiên sứ nhưng vẫn bó tay

Tin...Tin

_Mau lên xe tôi chỡ cô về _WZ ngồi trên xe giục

_Mặc kệ tôi _GG vẫm còng giận chuyện lúc nãy

_Chân cô như thế làm sao mà về

_Đã nói mặc kệ tôi _GG giận dai thịt

_Đúng là ngang bướng _nói rồi WZ bế GG bỏ vào xe

_AAAAA!!! Đồ trời đánh anh làm gì vậy hả? _GG mắng WZ té tát

_Tôi là ng chịu trắch nhiệm đưa cô về nếu mai cô ko đến làm thì mọi ng sẽ đổ thắc mắc lên tôi _WZ cố thanh bạch

Trên đg về 2 ng ko nói gì cho tới lúc về

_Bây giờ cô mún đi đâu thì đi _WZ mở cửa cho GG và nói

_Đúng là máu lạnh ko cần cậu quan tâm _GG giơ tay lên hâm đánh WZ

Sáng hôm sau , đã muộn mà vẫn ko thấy WZ đi làm GG hí hửng

_TH àh tên cà chớn đó đâu rồi mọi khi hắn đúng giờ lắm mà , hắn nghỉ bệnh sao , chắc là bệnh nặng lắm nhỉ _GG hí hửng nói 1 hơi

_Ko!!! cậu ấy có 1 chuyến bay sang Pháp cậu ấy đi từ sáng sớm _TH trả lời

_Đi lun càng tốt _Arron vui mừng chen vào

_Uhm! đúng vậy _GG cười ngượng nghiệu nhưng thật ra trong lòng rất bùn mà ko thể tả

Trong khi đó

_WZ cậu có chắc là nó ko ? nó có 1/2 miếng ngọc bích như của tôi . Đúng rồi nếu ghép 2 miếng lại sẽ đc 1 miếng ngọc bích hình quan âm _1 ng đàn bà cuống lên nói với WZ

_Đúng tôi thấy miếng ngọc rớt ra từ ng cô ấy ko thể sai đc tôi có mang theo đây _WZ đính chính nói

Ng phụ nữ vội cầm lấy miếng ngọc của GG rồi ghép miếng của bà ta lại

_Đúng rồi rất khớp với nhau đúng là nó rồi cuối cùng tôi cũng tìm đc nó _ng phụ nữ phấn khích nói tiếp

_Cậu hãy thay tôi để ý và giúp đỡ nó thay tôi , đừng đề nó bị ức hiếp . Tôi trong cậy vào cậu hãy giúp nó thực hiện ước mơ _ng phụ nữ bình tĩnh nói

_Tôi sẽ ko làm cô thất vọng _WZ nghiêm túc nói

_Hi vọng cậu giữ đúng lời cậu nói , sẽ ko bao lâu tôi sẽ trở về dù có gian nan thế nào . Đến khi đó tôi có người tôi cần tìm còn cậu , cậu có thứ cậu muốn 1 cuộc giao dịch chúng ta đều có lợi _ng phụ nữ trầm giọng nghiêm túc hơn. Quay lại với GG , cô như ng thất thần làm việc ji cũng ko xong

_Cậu có sao ko , có cần xin nghỉ ko _Arron lo lắng

_Mình ko sao , chỉ là mình đang tập trung suy nghỉ 1 việc , cậu nói chuyện với mình 1 lát đc ko _GG

2 ng kéo nhau ra sân sau vườn của nhà hàng

_Arron nè !!! nếu cậu thik 1 mặt của 1 ng nhưng khi cậu pik 1 mặt khác của ng đó ko như cậu mong mún cậu sẽ làm sao _GG bùn hiêu nói

_Cậu đang ám chỉ đến WZ hà _Arron hạ giọng nói

_Sao ...!!! _GG đơ ng vì vừa bị bắn trúng tim đen

_Từ lâu mình đã pik cậu thik thiên sứ nên mình đã nhờ mối quan hệ gia đình để tìm hiểu ng đó là ai , nên từ lâu mình đã pik WZ chính là ng ấy _Nụ cười trên mặt Arron tắt hẳn

_Sao .. cậu _GG ko pik nói gì

_Mình đã cố ko để cậu đến đây vì mình pik ngày này sẽ đến nhưng ko ngờ nó đến nhanh như vậy , mình thật ngốc _Arron nói tiếp

_Có lẽ cậu ko pik nhưng tình cảm này đã đc cất giấu trong tớ từ ngày chùng ta bắt đầu . Tớ ko phải tài giỏi ma đc nhận vao đây , tớ phải dùng đến quyền lực gia đình để đc vào đây dù tớ ko mún . Tớ sợ mìng sẽ mất cậu nhưng hình như tờ đã mất cậu _Arron như trở về con ng lạnh lùng của cậu khiến ng khác phải sợ

_Cậu nói gì vậy ... chẳng lẽ cậu ..... _GG

_Đúng TÔI THIK CẬU . Tôi nhất định KO NHƯỜNG CẬU CHO HẮN _nói rồi Arron bỏ đi để lại GG ngồi ngơ ngác

GG bước vào nói là ko khỏe xin đc về rồi cô bỏ đi . Cô vừa đi vừa suy nghỉ mãi về đến nhà khi nào ko pik

Chap 4

Sáng hôm sau , GG vừa bước vào

_GG àh !! hôm nay Arron xin nghỉ cậu ta bảo tôi đưa cho cậu cái này ( 1 lá thư ) _TH nói

_GG àh !! mình biết cậu sẽ khó sử khi mình nói điều đó , mình pik cậu sẽ ko thể chấp nhận trong thời gian ngắn , vậy mình sẽ tạm tránh mặt cậu trong 1 thời gian để cậu từ từ suy nghỉ . Mình ko sao đâu GG cố lên

_Cậu ấy đi rồi _GG đọc xong bức thư nét mặt bùn hẳn 2 mắ rưng rưng

_Cậ ko sao chứ , 2 ng có chuyện gì sao -TH thấy vậy liền hỏi thăm GG

Từ bên ngoài có tiếng xe củ WZ về . TH hớn hở chạy ra đón , còn GG nhìn ra chỗ WZ rồi bỏ ngay vào bếp . WZ bước vào thấy GG 1 mình trong bếp

_Quỷ nhỏ lại tính phá gì nữa đây _WZ nói

_Đồ trời đánh đi đi , hôm nay tâm trạng tôi ko vui nên ko mún gây với cậu _GG bùn hiêu

_Quỷ mà cũng pik bùn sao !!! vậy cái này có làm cô vui hơn ko _nói rồi WZ dơ miếng ngọc của GG lên

_Sao cậu lại có nó , đúng là của tôi rồi , tôi làm mất từ lúc từ hôm đến nhà của cậu nhưng sợ ko dám hỏi , tốt wá rồi _GG vui mưng reo lên

_Sao cô lại có nó , nó quan trọng với cô vậy sao _WZ giả bộ hỏi

_Đúng sơ nói khi tìm thấy tôi thì nó đã bên tôi rồi , sơ nói nó sẽ giúp tôi tìm lại gia đình mình _GG đang vui bỗng bùn xiêu

_Vậy cô có mún tìm lại gia đình mình ko _WZ cố hỏi

_Ngày trước tôi còn nghỉ đến việc đó nhưng bây giờ chung quanh tôi đã có sơ , có các em , có Arron và có cậ..u _GG nói đến đó chợt nhớ và ngưng lại

_Cậu nói gì tôi ko nghe rõ _WZ nói

_Ko có gì , tôi nói họ ko cần tôi thì tôi vẫn có thể thàng công đc _GG đỏ mặt bỏ chạy

1 lúc sau WZ đi ngang wa sân sau nhà hàng vẫn thấy GG bùn bã 1 mình ngồi trên chiếc xích đu , cậu bước lại

_Sao cô ko vào phụ mọi ng mà trốn ra đây _WZ cằn nhằn

_Tôi có chuyện bùn mà , để tôi yên đi , tôi sẽ vào ngay _GG nhăn nhó nói

_Chẳn phải cô đã tìm đc miếng ngọc rồi sao _WZ cố hỏi cho ra lí do

_Đúng nhưng tôi bùn chuyện khác _GG run giọng

_Ng như cô thì có gì để bùn , mà sao hôm nay ko thấy Arron chẳng lẽ cô uýnh cậu ấy bỏ chạy rồi sao _WZ cố kím cớ trỉ trích GG

_Cậu ấy và tôi có hiểu lầm xảy ra , ko pik chúng tôi có thể tiếp tục làm bạn đc ko _GG nói đến đây n'c mắt ko ngừng

_Ê !!! cô sao vậy , nín đi cô khóc như vậy mọi ng sẽ nghỉ tôi bắt nạt cô đó _WZ chấp 2 tay nan nỉ GG

_Cậu đi đi tôi mún ở 1 mình _GG đủi WZ

_Nè cậu cầm lấy đi _ko pik nói gì nữa WZ chìa tay ra đưa cho GG cái khăn tay và bỏ đi

Một lúc sau

GG cô đi đâu vậy , nhà phê bình lớn nhất n'c đang ngồi ngoài kia , mọi ng đang lo sốt ruột cô còn có tâm trí đi chơi sao _ TH mắng GG té tát

_Là tôi nhờ cô ấy đi công việc cho tôi , có chuyện gì sao _WZ bao che cho GG

_Nhưng bao nhiêu ng thực tập lam việc cậu ko nhờ , GG đang phụ mọi ng mà _TH tức giận

_Nhưng tôi là ng trong coi cô ấy , tôi ko thể nhờ cô ấy giúp việc cho tôi sao _WZ lớn tiếng khiến mọi ng nghe thấy rồi cậu kéo GG đi

Đây là lần đầu WZ lớn tiếng với TH để bao che cho thực tập viên khiến mọi ng rất ngạc nhiên , còn TH thì tức lòng lọng . 1 mối thù bắt đầuMấy tiếng sau :

_Hoan hô nhà phê bình rất thik món ăn do WZ làm _bếp trưởng (nấu hem ngon = WZ) cùng mọi ng reo lên vui sướng. Mọi ng đang vui chỉ mình GG lủi thủi trong bếp .

_Sao cô ko ra góp vui cùng mọi ng , bình thường cô nói nhiều lắm mà hay lại mún phá gì nữa đây _WZ kím cớ trỉ trích GG

_Cậu thật là giỏi , ko pik đến khi nào tôi mới có thể làm đc như cậu _GG giọng bùn bùn nói

_Đc rồi mau lấy vật liệu ra chúng ta cùng làm _WZ xoa đầu GG nói

Và cứ thế

_Nè ko đúng phải như thế này_ WZ

_Tôi làm đúng rồi mờ _GG mèo nheo nói

_Ko phải là như thế này cô ngốc thế _WZ nhéo má GG rõ đau và cầu nhầu

_Đau !!! Cậu ko thể ngừng trỉ trích tôi 2 giây sao , hay lại mún tôi ụp thêm cho cậu 1 cái bánh nữa mới pik sợ hả _GG cằm ổ bánh lên hâm dọa

_Cô dám sao !!! đừng quên tôi là cấp trên của cô còn lầu bầu nữa là tôi cho đi lao công bây giờ _WZ trở mặt với GG

Vẫn ko đúng ... làm lại đi ... cô làm bánh gì vậy khó ăn mún chết ... lại sai rồi . Quỷ nhỏ !!! ngốc vừa thôi chứ phải như thế này ... thế này ... _WZ vừa mắng GG té tát vừa nhéo 2 má GG đau điếng

3 tiếng sau :

_Lần đầu tôi thấy cô làm đc cái bành ngon như vậy , ko tệ cứ thế này mà tập làm nhất đính sẽ giỏi _WZ có vẽ hài lòng với cái bánh của GG_Thật sao , tôi làm đc gòi àh !!! _GG mừng rỡ ôm chằm lấy WZ

WZ ngỡ ngàng ko pik làm ji rồi bất chợt 1 nụ cười khẽ bất chợt hện trên môi cậu .

Trong giang phòng hạnh phúc ai pik bên ngoài có 1 ánh mắt như mún ăn tươi nuốt sống GG . Ánh mắt đó suất phát từ lòng ghen tức của 1 nữ đầu bếp tên là TH.

Chap 5

Ngày hôm sau :

_Sao cậu lại dẫn tôi đến nơi này đây là công viên vui choi mà _GG ngơ ngác nhìn WZ hỏi

_Đừng hiuể lầm tôi đưa cô đến đây vì ở đây có 1 số kiến thức giúp cô trong việc làm bánh _nói rồi WZ kéo GG đến quầy vớt cá bằng vợt giấy (vợt giấy khi nhùng vào n'c thì sẽ mềm nhũng ko khéo thi sẽ rách) vì làm bánh cũng phải mếm mại và khéo léo nữa mừ

_Cô thử đi , đến khi nào cô vớt đc cá thi tôi sẽ tha còn ko thì ở lại vớt đến tối nha _WZ vỗ vai GG rồi nở 1 nụ cười nham hiểm rất độc ác (giống như dì ghẻ ý)

Và cứ thế 1 , 2 , 3 ,4 ... 23 cậy vợt rách thê thảm trong tay GG

_Cô phải nhẹ nhàng thì nó mới lên đc chứ _WZ giáo huấn GG nhưng thậ ra trong lòng cậu đang cười 1 nụ cười mãng nguyện

_Đồ ác ôn !!! cứ tưởng hắn tốt bụng ngày nghỉ chở ng ta đi chơi công viên , ai dze` ngôi đây vớt cá cho hắn _GG **** thầm WZ

_A sắp đc gòi , sắp đc gòi , sắp đc ... rớt rồi _GG đang hí hửng thì cái vợt lại rách . WZ cùng ng bán hàng ko nhịn đc cười , WZ ôm bụng cười thành tiếng GG quay sang nhịn WZ bằng ai con mắt kinh ngạc (vì lần đầu thấy WZ cười tươi quá mà)

_Cô chậm tiêu quá , phải nhẹ nhàng chứ _nói rồi WZ cầm tay GG đưa vợt xuống hồ vớt cá

_Ê !! cậu ... GG rất mún rút tay ra nhưng có 1 sức hút mãnh liệt khiến GG ko thể vụt tay ra

_Tay cậu ấy lạnh quá !!! cứ như sờ phải cục n'c đá vậy , đúng là máu lạnh thật , thật đáng sợ _GG ngẩn ngơ suy nghỉ

_Cô nghỉ gì vậy ko lo vớt cá đi mún ở lại đến tối sao _Câu nói của WZ làm cắt đức dòng suy nghỉ của GG

_AAAA!! lên gòi kìa , từ từ nào , lên rồi ... GG vui mừng lắm vì thoát đc 1 kiếp nạn nhưng WZ kéo tay GG đến nhưng giang hàng khác ( khổ thân GG) . WZ vẫn nở nụ cười nham hiểm như lúc đầu và cũng hâm dọa GG nếu làm ko xong thì sẽ chik chik chik dưới tay WZ

1 ngày tưởng như thảm hại của GG lại biến thàng 1 ngày vui vẻ cùng WZ , những hành động dịu dàng , những nụ cươi đáng iu và nham hiểm của WZ hay những lúc cậu cầm tay GG những điều đó càng làm tình cảm cua GG dành cho WZ 1 lúc 1 tăng .

GG tính bước qua bên kia đường mua ít đồ thì 1 chiếc xe lao tới với tốc độ nhanh , ví mãi suy nghỉ những chuyện lúc sang ....

TIN TIN TIN ... TIN TIN ..

_AAAAAA!!! tiếng GG thất thanh
_GG _WZ la lên
GG ko nằm trên đg như một xác chết mà đang đứng trong lòng WZ , vì trước khi tai nạn sảy ra với GG cậu đã kịp kéo cô vào lòng , ng GG lúc này run lên bần bật

_Cô ko sao chứ GG có bị thương chỗ nào ko _WZ cuống lên hỏi GG

_WZ tôi sợ wá _GG ôm chằm lấy WZ giọng run lên 2 hàng n'c mắt cô rơi

_Cô ko sao chứ , lúc nãy cô sao vậy , qua đường mà ko nhìn đg vậy đó hả _pik GG ko sao cậu liền mắng cho cô 1 trận

_Tôi sợ lắm WZ àh , lúc nãy tôi sợ mình ko qua khỏi , tôi sợ mình ko thể gặp đc mọi ng , tôi .... tôi sợ mình ko thể gặp đc cậu _n'c mắt GG 1 lúc 1 nhiều cô siết chặt vòng tay ôm lấy WZ

_Ko sao rồi , cô ko sao rồi hết chuyện rồi cô nín đi _WZ ko nỡ mắng GG cậu đưa tay lên ôm lấy GG

Hình này đã được thu nhỏ. Click vào đây để xem hình ảnh lớn. Kích thước ảnh gốc là 598x400 và size là 62KB

(Như vậy nè mà GG hem có cười nghen)

Về đến nhà GG

_Đến nhà rồi cậu mau vào đi kẻo mọi ng lo _WZ

_Lúc nãy tôi sợ lắm , cứ nghỉ mình sẽ rồi chứ , nhưng những thứ đo vẫn ko đang sợ bằng điều tôi ko thể gặp đc cậu nữa _giọng GG vẫn còn run run nhưng vẫn cố nói thành lời

_Cậu cứ nói những điều xui , giờ ko sao rồi mau vào đi _WZ cố lẫn tránh điều GG sấp nói

_Chuyện sãy ra lúc nãy chẳng làm cậu có chút cảm giác nào sao _GG đau lòng hỏi

_Cảm giác như thế nào _giọng WZ lạnh lùng như lần đầu gặp GG

_Vậy trong cậu tôi ở vị trí nào _GG đang rất đau lòng và thất vọng nhưng vẫn cố hỏi

_1 ng bạn , 1 đứa em _WZ càng lạnh lùng hơn

_Nhưng tôi ko mún làm bạn hya em gái cậu tôi ... toi thik cậu _GG đã quá đau lòng với câu nói của WZ lúc này cô ko kềm đc n'c mắt nữa (tuyệt tình quá mà)

_Tôi !!....WZ ngỡ ngàng vì sự đột ngột mà câu nói của GG vừa nói

_Cảm ơn cậu đã cứu tôi , hôm nay tôi cũng rất vui , tôi ko cần cậu phải trả lời ngay sau này hãy cho tôi pik cũng đc _nói gòi GG mi lên má WZ gòi quay mặt bỏ đi , còn WZ thì ngơ ngẩn đến đau lòng

_...GG tôi xin lỗi , tôi ko thể _WZ nói mà 2 hàm răng cắn chặt với nhaul lộ rõ cảm xúc xót xa

Sau khi WZ về nhà , cậu cằm thanh socola vừa ăn vừa suy nghỉ

_Đồ ngốc !!! tại sao lại chọn tôi , tại sao lại thik tôi _vẫn cảm xúc đau lòng lúc cậu đưa tay lên má nơi ma GG vừa mi lên chợt ... thanh socola trên tay WZ đang mềm nhủn và tan ra

_Sao lại như vậy chứ _WZ mở to mắt ngạc nhiên (nếu ai còn nhớ phần giới thiệu thì WZ là con ng lạnh như băng có thể cằm thanh socola hàng giờ mà ko tan, phải chăng GG đã hâm nóng trai tim WZ )

Sáng hôm sau

_GG cậu đến gòi àh !!! mắt cậu sao vậy mới bị ái đanh sao mà sưng hết lên vậy , nói đi tên đó là ai tớ sẽ giết chết nó _Arron thừa pik GG đã khóc cả đêm và cũng có thể đoán đc lí do là ví ai nhưng cậu cố tỏ ra như ko pik gì

_Cậu về gòi sao mình nhớ cậu quá , mình tưởng cậu giận mình mà ko về nhìn mặt mình nữa chứ _GG mừng rỡ ôm chằm lấy Arron

_Àh!!! về .. mình mới về _Arron khá sung sướng vì ko ngờ lần đi này lại khẳng định giá trị của cậu đến vậy

Đúng lúc WZ vừa đến nhìn thấy cảnh đó, cậu tức giận nhìn Arron bằng ánh mắt 2 viên đạn khiến mọi ng rùng mình ngac nhiên vì chính cậu cũng ngạc nhiên ko hiểu cảm giác này ở đâu ... tại sao ?? Hôm đó không khí nhà hàng im lặng hẳn chỉ riêng Arron vẫn nói nhiều như xưa (từ ngày tỏ tình với GG thi ko còn thấy nét mặt nghiêm túc đó đâu nữa) .

Đến cuối ngày : TH bước ra

_Thôi chết !!! tôi ko thể mang tập tài liệu này đến nhà xuất bản đc , Arron ở đây sao cậu đi giùm tôi nhé _TH cố ý nói to còn Arron thì méo mó

_Vậy để tôi đi thay cậu ấy _GG vừa có hứng thú với công việc lại vừa mún giúp Arron

_Có đc hay ko tài liệu này rất quan trọng đối với nhà hàng , trong này có tất cả lịch sử cùa nha hàng hay các công thức nấu nướng của WZ nữa nếu vào tay ng ngoài thì sẽ tiêu _TH suy nghỉ chợt Arron đứng lên định nhận nhiệm vụ thì TH vội vàng cướp lời

_GG đi cũng đc mà nè đg chính hôm nay kẹt xe lắm hay cô đi vòng theo khách sạn ChanWa rồi đi ra đg cái _TH cố nói 1 hơi ko để Arron chen vào

GG vì quá say công việc ko pik mình đã trước 1 mối họa vào thân , đó là gì đón đọc chap sau nha t/giả iu mọi ng lém

Chap 6

Trên đg đi ... trong 1 con hẻm nhỏ để đi ra đg cái theo lời của TH

_AAAAA !!! bỏ tôi ra biến thái , cứu tôi với ... lũ côn đồ tấn công 1 cô gái khiến cô gái la lên thất thanh (tại hẻm nhỏ it ng nên phải la cho lớn)

_Nè bọn khốn giữa ban ngày ban mặt ma dám hành hung ng khác sao _thấy GG lũ côn đồ xong tới có ý đồ (phản xạ tự nhiên) GG cho mỏi tên vài gậy (tại lúc nhỏ GG có học qua chút vỏ thuật mờ) , đánh xong GG kéo cô gái chạy ra tới đg cái

_Cảm ơn chị , ko có chị chắc em chik dưới tay bọn sàm ỡ đó quá _cô gái cảm ơn GG rối rít

_Có gì đâu chẳng lẽ thấy ng gặp nạn mà ko cứu , sơ của tôi nói như vậy đó _GG vừa thở vừa xua tay ko có gì

_Cảm ơn chị nhiều lắm lắm , em ko pik cảm ơn chị như thế nào để em mời chị 1 bữa đc ko , nếu chị từ chối thì em sẽ thấy lương tâm ko yên đâu _GG chưa kịp nói gì cô đã kéo GG váo 1 quán ăn khá ngon gần đó khiến GG ko thể từ chối

2 ng vừa ăn vừa trò chuyện như 2 chị em ruột rất thân thiết . Chợt cô gái làm rớt ví tền
_Để chị nhặt giùm cho _GG cười tươi nói

_Đâu đc để em nhặt chứ ai đời _cô gái chưa kịp nói hết lời GG đã nhặt hộ cô

_Chết !!! em làm phiền chị quá chị đã cứu em lại còn nhặt đồ hộ em _cô gái bùn bùn nói nhưng GG lại xua tay ko sao 2 ng lại cười nói vui vẻ

_Sau khi ăn xong 2 ng chia tay GG đã tặng cho cô gái 1 chiếc vòng má chính GG tự tay làm mỏi khi có bạn mới GG thường tặng ng đó 1 cái . Gòi 2 ng chia tay [/color]

bánh gato đặc biệt
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» bánh gato đặc biệt